Rhestr Staff

B C D E F G H J K L O P R S W

B - Mynegai

Gareth A. Bevan MA
Ymgynghorydd Golygyddol, Geiriadur Prifysgol Cymru, a Chymrawd Er Anrhydedd
e-bost: gab@geiriadur.ac.uk

Y Chwaer Bosco MA, PhD
Cymrawd Ymchwil Mygedol

CMynegai

Mary-Ann Constantine BA, PhD 
Cymrawd Hŷn ac Arweinydd Prosiect, Teithwyr Chwilfrydig  
e-bost: mary-ann.constantine@cymru.ac.uk

Martin Crampin BA, MA                                                                      Cymrawd Ymchwil, Cwlt y Seintiau yng Nghymru                                         e-bost:mcrampin@cymru.ac.uk 

DMynegai

Huw Davies
Swyddog Technegol, Geiriadur Prifysgol Cymru
e-bost: hsd@geiriadur.ac.uk

Nia Davies
Cynorthwyydd Personol i'r Cyfarwyddwr
e-bost: nld@cymru.ac.uk

Jenny Day BA, MA, PhD
Golygydd Cynorthwyol, Geiriadur Prifysgol Cymru  
e-bost: j.day@cymru.ac.uk

Patrick J Donovan MA
Cymrawd Er Anrhydedd

Sarah Down MA
Golygydd Cynorthwyol, Geiriadur Prifysgol Cymru
e-bost: swd@geiriadur.ac.uk

EMynegai

Alaw Mai Edwards BA, MPhil, PhD
Cymrawd Ymchwil, Cwlt y Seintiau yng Nghymru 
e-bost: a.edwards@cymru.ac.uk

Elizabeth Edwards BA, MA, PhD
Cymrawd Ymchwil, Teithwyr Chwilfrydig  
e-bost: e.edwards@cymru.ac.uk

Angharad Elias BA, MPhil, PhD
Swyddog Gweinyddol
e-bost: a.elias@cymru.ac.uk

FMynegai

Professor Patrick K Ford MA, PhD                                                     Cymrawd Er Anrhydedd

Paul Frame MSc                                                                                 Cymrawd Er Anrhydedd  

G. Angharad Fychan BA, PhD                                                         Golygydd Hŷn, Geiriadur Prifysgol Cymru                                                      e-bost: gaf@geiriadur.ac.uk

GMynegai

Gwen Gruffudd BA, MPhil, PhD                                                              Swyddog Golygyddol 

HMynegai

Andrew Hawke, BA
Golygydd Rheolaethol, Geiriadur Prifysgol Cymru
e-bost: ach@geiriadur.ac.uk

Elisabeth Howells                                                                            Llyfrgellydd                                                                                                 e-bost: e.howells@cymru.ac.uk

Daniel Huws BA, DAA, MA                                                                 Cymrawd Hŷn Mygedol 

JMynegai

Yr Athro Geraint H. Jenkins BA, PhD, DLitt, FBA
Cymrawd Hŷn Mygedol

Yr Athro Dafydd Johnston BA, PhD
Cyfarwyddwr y Ganolfan
e-bost: d.r.johnston@cymru.ac.uk

Ffion Mair Jones MA, PhD
Cymrawd Ymchwil, Teithwyr Chwilfrydig 
e-bost: ffion.jones@cymru.ac.uk

KMynegai

Kelly Kilpatrick, BA, DPhil, FSA Scot                                                    Cymrawd Ymchwil, Llif a Llifogydd

Angela Kinney                                                                                     Cymrawd Ymchwil                                                                                       e-bost: angela.kinney@cymru.ac.uk  

Yr Athro John T. Koch MA, PhD
Cymrawd Hŷn ac Arweinydd Prosiect, Ewrop Môr Iwerydd yn Oesoedd y Metelau
e-bost: john.koch@cymru.ac.uk

LMynegai

Diana Luft  
Cymrawd Ymchwil,  
e-bost: Diana.Luft@cymru.ac.uk 

Marion Löffler, Dr Phil                                                                       Cymrawd Ymchwil Hŷn Pilcher a Phennaeth Astudiaethau Ôl-raddedig, Prosiect Trosglwyddo Gwybodaeth a Rhwydweithiau Cymdeithasol 

OMynegai

Morfydd E Owen MA, DLitt
Cymrawd Hŷn Mygedol

PMynegai

Yr Athro Ann Parry Owen BA, PhD
Cymrawd Ymchwil ac Arweinydd Prosiect, Guto'r Glyn  
e-bost: apo@cymru.ac.uk

David Parsons MA, PhD
Cymrawd Hŷn ac Arweinydd Prosiect, Prosiect Enwau Lleoedd Cymru a Cwlt y Seintiau yng Nghymru
e-bost: d.parsons@cymru.ac.uk

RMynegai

Brynley F. Roberts CBE, MA, PhD, DLitt, FSA, FLA
Cymrawd Hŷn Mygedol

Manon W. Roberts, BA, PhD
Golygydd Hŷn, Geiriadur Prifysgol Cymru
e-bost: mwr@geiriadur.ac.uk

SMynegai

Richard Suggett BA, BLitt
Cymrawd Er Anrhydedd

WMynegai 

Brenda Williams BA
Golygydd Cynorthwyol, Geiriadur Prifysgol Cymru
e-bost: bow@geiriadur.ac.uk

Heather Williams BA, DPhil
Cymrawd Ymchwil, Teithwyr Ewropeaidd i Gymru 
e-bost: h.williams@cymru.ac.uk

Mary Williams BA
Golygydd Cynorthwyol, Geiriadur Prifysgol Cymru
e-bost: mrw@geiriadur.ac.uk